STT | THÀNH PHẦN | LIỀU LƯỢNG |
---|---|---|
1 | Paracetamol | 500mg |
2 | Cafein | 65mg |

Đăng nhập/ Đăng ký
▪ Thuốc có chứa paracetamol được dùng làm thuốc giảm đau nhẹ đến vừa và hạ sốt trong đó tác dụng giảm đau được tăng cường bởi cafein.
▪ Thuốc được dùng để giảm đau và hạ sốt trong nhiều trường hợp, ví dụ như đau đầu bao gồm đau nửa đầu, đau lưng, đau răng, đau khớp, đau bụng kinh và làm giảm các triệu chứng cảm lạnh, cúm và đau họng.
STT | THÀNH PHẦN | LIỀU LƯỢNG |
---|---|---|
1 | Paracetamol | 500mg |
2 | Cafein | 65mg |
LIỀU LƯỢNG - CÁCH DÙNG:
Người lớn, người cao tuổi và thanh thiếu niên từ 16 tuổi trở lên:
Uống 2 viên/ lần, uống cách nhau ít nhất 4 giờ, tối đa 4 lần/ ngày. Không vượt quá 8 viên trong 24 giờ.
Trẻ em từ 12-15 tuổi:
Uống 1 viên/ lần, uống cách nhau ít nhất 4 giờ, tối đa 4 lần/ ngày. Không vượt quá 4 viên trong 24 giờ. Không nên dùng cho trẻ em dưới 12 tuổi.
CHỈ ĐỊNH:
▪ Thuốc có chứa paracetamol được dùng làm thuốc giảm đau nhẹ đến vừa và hạ sốt trong đó tác dụng giảm đau được tăng cường bởi cafein.
▪ Thuốc được dùng để giảm đau và hạ sốt trong nhiều trường hợp, ví dụ như đau đầu bao gồm đau nửa đầu, đau lưng, đau răng, đau khớp, đau bụng kinh và làm giảm các triệu chứng cảm lạnh, cúm và đau họng.
Nhà sản xuất:
CÔNG TY CP DƯỢC TRUNG ƯƠNG MEDIPLANTEX
Thương nhân công cố và chịu trách nhiệm về chất lượng sản phẩm:
CÔNG TY CỔ PHẦN THƯƠNG MẠI VÀ DƯỢC PHẨM HƯNG VIỆT
Số 46, Lô M2, Khu đô thị mới Yên Hoà, Yên Hoà, Cầu Giấy, Hà Nội.
T: 1800 1194
NaN
Tổng 0 lượt phản hồi